ในวันที่ 3 เมษายน 2567 คณะทันตแพทยศาสตร์ ม.อ. ได้จัดกิจกรรมสืบสานประเพณีสงกรานต์ ซึ่งมาใน
Theme ” สงกรานต์เมษา ผ้าขาวม้าสำราญใจ “
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/สงกรานต์-1.jpg)
โดยในปีนี้ทางคณะฯได้มีการจัดกิจกรรมมากมายไม่ว่าจะเป็น การรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่เพื่อแสดงถึงความเคารพรัก นับถือ ห่วงใย แก่ผู้ที่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับคณะ อีกทั้งยังมีกิจกรรมการละเล่นไทย เพื่อสืบสานประเพณีอันดีงามและทรงคุณค่า เรามาร่วมช่วยกันผลักดัน “เทศกาลสงกรานต์ไทย “เป็น Softpower ระดับโลกไปด้วยกันนะคะ
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/9.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/10.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/11.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/7.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/8.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/6.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2024/04/5.jpg)