![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/6.jpg)
หน่วยทันตกรรมพระราชทานเคลื่อนที่ ม.อ. ร่วมกับสมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ได้จัดโครงการ “ เพื่อพระภิกษุสงฆ์ และผู้นำศาสนา จังหวัดนครศรีธรรมราช “ เนื่องในโอกาส 5 ธ.ค. วันพ่อแห่งชาติ
ได้รับเกียรติจากท่านขจรเกียรติ รักภานิชมณี ผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราช ท่านกณพ เกตุชาติ นายกเทศมนตรีนครศรีธรรมราช รศ.ดร.ทพ. ทรงชัย ฐิตโสมกุล คณะทันตแพทยศาสตร์ ม.อ. ทพ.สำราญ ปิตากุลดิลก รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ทพ.ธนัฏฐนนท์ อัศววัฒฑกี นายกสมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์ ม.อ. พระมหาบวร ปวรธรรมโม เจ้าอาวาสวัดบุญนารอบ สามเณร สโมสรไลออนส์ ทันตแพทย์และบุคลากรทางทันตกรรม ม.อ. ร่วมพิธีเปิดโครงการ ณ วัดบุญนารอบ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช ในระหว่างวันที่ 30 พ.ย. – 1 ธ.ค. 2566
โดยโครงการครั้งนี้ได้มีการให้บริการตรวจฟัน ขูดหินปูน ถอนฟัน เคลือบฟลูออไรด์ แก่พระภิกษุสงฆ์ ผู้นำศาสนา และประชาชนทั่วไป อีกทั้งยังมีการให้ความรู้ทางสุขภาพช่องปาก เพื่อให้ประชาชนนำความรู้ที่ได้รับ ไปใช้ในการดูแลสุขภาพในช่องปาก
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/2-1.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/3-1.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/1-1.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/1.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/2.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/3.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/4.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/5.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/7.jpg)
![](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/12/4-1.jpg)