![p02022566](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/02/p02022566.jpg)
![p0202256601](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/02/p0202256601.jpg)
![p02022566006](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/02/p02022566006.jpg)
![p02022566005](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/02/p02022566005.jpg)
![p02022566004](https://www.dent.psu.ac.th/dent/wp-content/uploads/2023/02/p02022566004.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566 คณะทันตแพทยศาสตร์ ม.อ. ได้เข้าร่วมกิจกรรม ตรวจสุขภาพช่องปาก ในงานวันคนพิการสากลจังหวัดสงขลา ณ Convention Hall ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ ๖๐ ปี ซึ่งมีผู้พิการจำนวนมากที่เข้าถึงการรักษาทันตกรรมได้ยาก หน่วยทันตกรรมพระราชทานได้ให้ความสำคัญ ต่อการส่งเสริมสิทธิ โอกาสและความเสมอภาคอย่างเท่าเทียมของผู้พิการ ได้ออกให้บริการตรวจสุขภาพช่องปากแก่ผู้พิการ ตลอดจนให้ความรู้ในการดูแลสุขภาพในช่องปากอย่างถูกวิธี เพื่อให้ผู้พิการสามารถดูแลรักษาอนามัยช่องปากได้อย่างถูกต้อง และส่งเสริมให้ผู้พิการมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น โดยมีผู้เข้ารับบริการจำนวน 42 ราย
แชร์บทความนี้
Facebook
Twitter
Email